TCL 85Q7D Pro สมาร์ททีวี 85 นิ้ว QD-Mini LED 4K รองรับรีเฟรชเรต 144Hz, Dolby Vision IQ, HDR10+, AMD FreeSync Premium Pro และ Google TV พร้อมระบบเสียง ONKYO สำหรับความบันเทิงระดับพรีเมียม
หมวดหมู่ : ทีวี และอุปกรณ์เสริม ,  TCL , 
แบรนด์ : TCL
Share
85Q7D Pro

| แบรนด์ | TCL |
| ซีรีส์ | Q7D Pro |
| รุ่น | 85Q7D Pro |
| ขนาดหน้าจอ | 85 นิ้ว |
| ประเภทหน้าจอ | QD-Mini LED |
| ความละเอียด | 3840 × 2160 (4K UHD) |
| Refresh Rate | 144Hz Native |
| VRR | 48Hz 240Hz |
| HDR | Dolby Vision IQ / HDR10+ / HLG |
| Color Gamut | Wide Color Gamut |
| Local Dimming | Full Array Local Dimming |
| ระบบประมวลผลภาพ | AiPQ Processor |
| ระบบปฏิบัติการ | Google TV |
| Google Assistant | Built-in |
| Hands-free Voice Control | Yes |
| Dolby Atmos | Yes |
| ระบบเสียง | ONKYO Audio System |
| AMD FreeSync Premium Pro | Yes |
| Game Master | Yes |
| ALLM | Yes |
| HDMI | HDMI 2.1 |
| eARC | Yes |
| Bluetooth | BT 5.2 |
| Wi-Fi | Wi-Fi 5 |
| Chromecast Built-in | Yes |
| VESA Mount | 600 × 400 มม. |
| ขนาดไม่รวมขาตั้ง | 1890 × 68 × 1083 มม. |
| ขนาดรวมขาตั้ง | 1890 × 410 × 1135 มม. |
| น้ำหนักไม่รวมขาตั้ง | 39 กก. |
| น้ำหนักรวมขาตั้ง | 42 กก. |