TCL 65A400 Pro ทีวี 65 นิ้ว QD-Mini LED 4K ดีไซน์ Art TV รองรับ 144Hz, Dolby Vision IQ, HDR สูงสุด 3000 nits และ Google TV พร้อมระบบเสียง ONKYO สำหรับความบันเทิงระดับพรีเมียม
หมวดหมู่ : ทีวี และอุปกรณ์เสริม ,  TCL , 
แบรนด์ : TCL
Share

| แบรนด์ | TCL |
| ซีรีส์ | A400 Pro |
| รุ่น | 65A400 Pro |
| ปีสินค้า | 2026 |
| ขนาดหน้าจอ | 65 นิ้ว |
| ประเภทหน้าจอ | QD-Mini LED |
| Panel Type | HVA Pro Panel |
| ความละเอียด | 3840 × 2160 (4K UHD) |
| Refresh Rate | 144Hz Native / VRR สูงสุด 288Hz |
| HDR | Dolby Vision IQ / HDR10+ / HLG |
| ความสว่างสูงสุด | 3000 nits (Peak HDR) |
| Local Dimming | 168 Precise Dimming Zones |
| Color Gamut | 93% DCI-P3 |
| ระบบประมวลผลภาพ | TSR AiPQ Processor |
| ระบบปฏิบัติการ | Google TV |
| Google Gemini | รองรับ |
| Hands-free Voice Control | Yes |
| Dolby Atmos | Yes |
| ระบบเสียง | ONKYO 2.0 Hi-Fi System |
| Game Accelerator | 288Hz VRR |
| AMD FreeSync | Yes |
| HDMI | HDMI 2.1 |
| Bluetooth | Yes |
| Wi-Fi | Yes |
| Art Gallery Mode | Yes |
| Ambient Mode | Yes |
| ดีไซน์ตัวเครื่อง | Ultra Slim Art TV |
| ความบางตัวเครื่อง | 39.9 มม. |
| VESA Mount | 400 × 300 มม. |
| ขนาดไม่รวมขาตั้ง | 1450 × 39.9 × 835 มม. |
| ขนาดรวมขาตั้ง | 1450 × 320 × 890 มม. |
| น้ำหนักไม่รวมขาตั้ง | 23.5 กก. |
| น้ำหนักรวมขาตั้ง | 26.2 กก. |