TCL 85A400 Pro ทีวี 85 นิ้ว QD-Mini LED 4K ดีไซน์ Art TV รองรับ 144Hz, Dolby Vision IQ, HDR, Google TV และระบบเสียง ONKYO พร้อม Matte HVA Panel สำหรับภาพสวยไร้แสงสะท้อน
หมวดหมู่ : ทีวี และอุปกรณ์เสริม ,  TCL , 
แบรนด์ : TCL
Share

| แบรนด์ | TCL |
| ซีรีส์ | A400 Pro |
| รุ่น | 85A400 Pro |
| ปีสินค้า | 2026 |
| ขนาดหน้าจอ | 85 นิ้ว |
| ประเภทหน้าจอ | QD-Mini LED |
| Panel Type | Matte HVA Panel |
| ความละเอียด | 3840 × 2160 (4K UHD) |
| Refresh Rate | 144Hz Native / VRR สูงสุด 288Hz |
| HDR | Dolby Vision IQ / HDR10+ / HLG |
| ความสว่างสูงสุด | 700 nits |
| Local Dimming | 264 Precise Dimming Zones |
| Color Gamut | 93% DCI-P3 |
| ระบบประมวลผลภาพ | TSR AiPQ Processor |
| ระบบปฏิบัติการ | Google TV |
| Google Assistant | Built-in |
| Hands-free Voice Control | Yes |
| Dolby Atmos | Yes |
| ระบบเสียง | ONKYO 2.0 Hi-Fi System |
| Game Accelerator | 288Hz VRR |
| AMD FreeSync | Yes |
| HDMI | HDMI 2.1 |
| Bluetooth | Bluetooth 5.4 |
| Wi-Fi | Wi-Fi 6 |
| Art Gallery Mode | Yes |
| Ambient Light Sensor | Yes |
| ดีไซน์ตัวเครื่อง | Frame-Inspired Ultra Slim Design |
| ความบางตัวเครื่อง | 9.9 มม. (Ultra Slim Body) |