TCL 98X11L ทีวี 98 นิ้ว QD-Mini LED 4K ระดับเรือธง รองรับ 144Hz, Dolby Vision IQ, HDR สูงสุด, ONKYO Atmos และ Google TV พร้อมภาพสว่างคมชัดระดับโฮมเธียเตอร์
หมวดหมู่ : ทีวี และอุปกรณ์เสริม ,  TCL , 
แบรนด์ : TCL
Share

| แบรนด์ | TCL |
| ซีรีส์ | X11L |
| รุ่น | 98X11L |
| ปีสินค้า | 2026 |
| ขนาดหน้าจอ | 98 นิ้ว |
| ประเภทหน้าจอ | QD-Mini LED |
| Panel Type | CrystGlow HVA Panel |
| ความละเอียด | 3840 × 2160 (4K UHD) |
| Refresh Rate | 144Hz Native |
| VRR | 48Hz 288Hz |
| Local Dimming | 14,000+ Zones |
| ความสว่างสูงสุด | 6500 nits Peak HDR |
| HDR | Dolby Vision IQ / HDR10+ / HLG |
| Color Gamut | 98% DCI-P3 |
| ระบบประมวลผลภาพ | AiPQ Processor Pro |
| ระบบปฏิบัติการ | Google TV |
| Google Assistant | Built-in |
| Hands-free Voice Control | Yes |
| IMAX Enhanced | Yes |
| Dolby Atmos | Yes |
| ระบบเสียง | ONKYO 6.2.2 Channel Audio |
| DTS:X | Yes |
| AMD FreeSync Premium Pro | Yes |
| Game Master Pro | Yes |
| ALLM | Yes |
| HDMI | HDMI 2.1 |
| eARC | Yes |
| Bluetooth | Bluetooth 5.4 |
| Wi-Fi | Wi-Fi 6E |
| Chromecast Built-in | Yes |
| ดีไซน์ตัวเครื่อง | Ultra Slim ZeroBorder Design |
| VESA Mount | 800 × 500 มม. |
| ขนาดไม่รวมขาตั้ง | 2180 × 68 × 1250 มม. |
| ขนาดรวมขาตั้ง | 2180 × 480 × 1315 มม. |
| น้ำหนักไม่รวมขาตั้ง | 66 กก. |
| น้ำหนักรวมขาตั้ง | 74 กก. |